Kinh nghiệm mua đá phong thủy làm quà khi đến Đà Nẵng

Kinh nghiệm mua đá phong thủy làm quà khi đến Đà Nẵng
Nếu bạn có kế hoạch đến du lịch tại Núi đá Ngũ Hành Sơn thì không thể bỏ qua những món đồ lưu niệm được làm từ đá phong thủy được. Đó là những chiếc vòng cườm đá với nhiều màu sắc dễ thương được kết chuỗi tỉ mỉ với nhau. Bạn có thể mua những chiếc vòng này để làm quà cho bạn bè và người thân của mình đấy. Quả thật là ý tưởng hay phải không nào? Trong bài viết sau đây sẽ chỉ cho bạn kinh nghiệm mua quà lưu niệm bằng đá phong thủy. Hãy chú ý đón xem nhé!
Đồ lưu niệm làm từ Đá phong thủy
Những chiếc vòng, những chuỗi hạt lấp lánh bằng đá chính là một trong những món quà lí tưởng mà bạn có thể dành cho những người thân yêu của mình. Bên cạnh đó bạn cũng có thể lựa chọn nhiều bức tượng với hình thù khác nhau mô phỏng lại hình dáng của các vị thánh, vị phật, thần vệ nữ hay các con vật linh thiêng để làm quà. Chỉ với giá từ vài chục nghìn đồng đến vài trăm nghìn thì bạn đã sở hữu một món qùa ý nghĩ và độc đáo rồi. Vậy nên mua đồ lưu niệm từ đá phong thủy ở đâu là chất lượng? Với kinh nghiệm du lịch Đà Nẵng cho thấy khu vực làng đá Non Nước chính là nơi bày bán nhiều đồ lưu niệmđá phong thủy và những nơi này cũng có giá cả rẻ hơn vài nơi khác.
Mặt hàng thủ công mỹ nghệ khác
Ngoài đồ lưu niệm đá phong thủy thì bạn cũng có thể chọn các mặt hàng thủ công mỹ nghệ để làm quà như: tranh thêu, khăn tay, khăn trải bàn, túi thêu...Những đồ vật này đều được các người thợ thủ công tỉ mỉ thực hiện bằng tay nên trông rất mới lạ và độc đáo. Với những người yêu thích gốm sứ thì việc chọn mua li tách cũng chính là ý tưởng hay đấy. Dưới đây là một vài địa chỉ uy tín mà bạn có thể bỏ túi khi đi mua đồ lưu niệm:
Cửa hàng thanh hiền tại số 38 Hoàng Diệu, quận Hải Châu
Cửa hàng đồ lưu niệm Ivy tại số 208 lê Duẩn, quận Thanh Khê
Cửa hàng Tranh Cát Vạn Thiên Sa ở số 181 Lê Lợi, quận Hải Châu.
Cửa hàng quà lưu niệm Hải Tiên - Hoa Đào- ^87 Trần Cao vân, quận Thanh Khê
Tại những địa chỉ trên bạn sẽ chọn được rất nhiều món đồ ưng ý cho bản thân. Đừng lo lắng về vấn đề nói thách giá bởi những nơi này rất nổi tiếng về giá cả phải chăng đấy.
Mua quà lưu niệm tại các tỉnh lân cận
Đà Nẵng có vị trí vô cùng thuận lợi, đó là tâm điểm hay còn gọi là nơi giao nhau của di sản thế giới. Ví dụ như khi đến du lịch Đà Nẵng bạn có thể ghé thăm phố cổ Hội An hay là Thánh Địa Mỹ Sơn. Trong chuyến du lịch đó cũng không quên chọn mua cho mình những món đồ lưu niệm thật xinh xắn và dễ thương như: túi xách thổ cẩm, móc khóa khắc tên hay những món đặc sản ngon tại những vùng đất mà mình đi qua…
Một số địa chỉ mua đặc sản Đà Nẵng nên tham khảo
Hãy ghé thăm để cảm nhận sự tấp nập và đông đúc tại những khu chợ Cồn, hay chợ Hàn. Đây cũng chính là địa chỉ mà bạn nên tham khao khi muốn mua những món đặc sản ngon. Hay có thể tham quan những khu triển lãm hoặc hội chợ thường xuyên tổ chức trên bãi biển Phạm Văn Đồng để mua nhiều sản phẩm lưu niệm độc đáo khác.
Trên đây là những gợi ý cũng như kinh nghiệm chọn đồ lưu niệm làm quà khi đi du lịch mà bạn nên biết. Hi vọng những điều mà chúng tôi cung cấp ở trên sẽ thật có ích với bạn. Chúc các bạn có một chuyến du lịch thật vui vẻ và ý nghĩa!

Nếu quan tâm bạn có thể book ngay da nang tour để tận hưởng chuyến du lịch vô cùng thú vị này

Top Bottom